60 trẻ em ở huyện Bá Thước được tập huấn bơi lội, cứu đuối.10 Tháng Bảy 2024
Huyện miền núi Bá Thước có nhiều ao, hồ và sông, suối nên nguy cơ đuối nước ở trẻ em có thể xảy ra bất cứ lúc nào. Để cùng với địa phương tạo môi trường an toàn cho trẻ em, Chương trình vùng Bá Thước 2, thuộc Tổ chức Tầm nhìn Thế giới đã tổ chức 3 lớp tập huấn bơi lội, cứu đuối cho trẻ em trong huyện.
Tập huấn “Kiến thức, kỹ năng phòng ngừa và kiểm soát trầm cảm cho phụ nữ tại cộng đồng” năm 2024.03 Tháng Bảy 2024
Trong 3 ngày (từ 25 đến 27/6), Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) huyện Bá Thước phối hợp với Trung tâm cung cấp dịch vụ công tác xã hội tỉnh Thanh Hóa tổ chức Hội nghị tập huấn “Kiến thức, kỹ năng phòng ngừa và kiểm soát trầm cảm cho phụ nữ tại cộng đồng” năm 2024 ở 6 xã: Điền Trung, Điền Lư, Ban Công, Hạ Trung, Ái Thượng, Thiết Ống. Đến dự có đồng chí Lê Thị Hải Lý, Huyện uỷ viên, Chủ tịch Hội LHPN huyện; cùng đại diện lãnh đạo Đảng ủy, UBND các xã.
Tập huấn bảo vệ môi trường thu gom phân loại xử lý chất thải rắn sinh hoạt.13 Tháng Sáu 2024
Ngày 5/6, UBND huyện phối hợp với Sở Tài nguyên và Môi trường Thanh Hóa tổ chức 2 Hội nghị tập huấn về tăng cường công tác bảo vệ môi trường, thu gom phân loại, xử lý chất thải rắn sinh hoạt đảm bảo đúng quy định trên địa bàn huyện.
Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Bá Thước tích cực chuyển đổi số phục vụ khách hàng.04 Tháng Sáu 2024
Nhằm góp phần thực hiện hóa mục tiêu chuyển đổi số Quốc gia, thời gian qua, Phòng giao dịch Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Bá Thước đã và đang tập trung đẩy mạnh tuyên truyền và triển khai nhiều hoạt động chuyển đổi số thông qua ứng dụng VBSP Smart Banking. Từ đó, tạo sự liên kết chặt chẽ trong công tác quản lý, nâng cao tính công khai, minh bạch trong hoạt động Ngân hàng Chính sách xã hội.
Chương trình vùng Bá Thước 2 tổ chức thi trại hè, lồng ghép truyền thông bảo vệ trẻ em tại xã Lương Trung và Lương Nội. 04 Tháng Sáu 2024
Trong hai ngày 30/5 và 2/6/2024, Chương trình vùng Bá Thước 2 (thuộc Tổ chức Tầm nhìn Thế giới) tổ chức thi trại hè, lồng ghép truyền thông bảo vệ trẻ em cho gần 4 nghìn trẻ em ở hai xã mục tiêu dự án Lương Trung và Lương Nội.
Trường Phổ thông Dân tộc Nội trú THCS huyện Bá Thước tổng kết năm học 2023-2024 và đón Bằng công nhận trường đạt chuẩn quốc gia24 Tháng Năm 2024
Sáng 24/5, Trường Phổ thông Dân tộc Nội trú THCS huyện tổ chức lễ tổng kết năm học 2023-2024 và đón Bằng công nhận trường đạt chuẩn quốc gia. Tham dự có các đồng chí: Hà Tự Nhiên, Trưởng Phòng Giáo dục và Đào tạo; Lê Hùng Cường, Uỷ viên Ban Chấp hành Liên đoàn lao động tỉnh Chủ tịch LĐLĐ huyện; đại diện một số cơ quan, đơn vị trên địa bàn thị trấn Cành Nàng.
Chương trình vùng Bá Thước 2 trao tặng 220 áo phao, phao cứu hộ cho các em học sinh và người dân thôn Chòm Mốt, xã Lương Trung20 Tháng Năm 2024
Sáng 20/5, Chương trình vùng Bá Thước 2, thuộc Tổ chức Tầm nhìn Thế giới đã trao tặng 220 áo phao và phao cứu hộ cho các em học sinh và người dân thôn Chòm Mốt, xã Lương Trung.
Hội thao công nhân, viên chức, lao động năm 202413 Tháng Năm 2024
Trong hai ngày 11 và 12/5, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Bá Thước tổ chức Hội thao công nhân, viên chức, lao động năm 2024.
Hội nghị khởi động Chương trình vùng Bá Thước 2, giai đoạn 2024 - 2027 tại các xã mục tiêu trên địa bàn huyện02 Tháng Năm 2024
Sáng 26/4, UBND huyện tổ chức Hội nghị khởi động Chương trình vùng Bá Thước 2, giai đoạn 2024 - 2027 tại các xã mục tiêu trên địa bàn huyện. Đồng chí Mai Hữu Phúc, Phó Chủ tịch UBND huyện, Trưởng Ban Quản lý Chương trình vùng Bá Thước chủ trì.
Tư vấn, giới thiệu việc làm cho gần 600 người lao động tại huyện Bá Thước02 Tháng Tư 2024
Trong hai ngày 28 và 29/3, Trung tâm Dịch vụ việc làm tỉnh Thanh Hoá phối hợp với Uỷ ban nhân dân huyện Bá Thước tổ chức hội nghị tư vấn, giới thiệu việc làm cho gần 600 người lao động ở 8 xã, thị trấn trên địa bàn huyện. Tham dự có các đồng chí Lê Ngọc Hảo, Giám đốc Trung tâm Dịch vụ việc làm tỉnh; Lê Phú Hiền, Trưởng phòng LĐTB&XH huyện.
Trung tâm Điều hành bán hàng (Tổng Công ty Viễn thông Viettel) trao 340 suất quà cho học sinh điểm Trường Tiểu học Tân Lập, thị trấn Cành Nàng, huyện Bá Thước05 Tháng Giêng 2024
Chiều 5-1-2024, Trung tâm Điều hành bán hàng (Tổng Công ty Viễn thông Viettel) tổ chức trao tặng quà cho các em học sinh điểm Trường Tiểu học Tân Lập, thị trấn Cành Nàng, huyện Bá Thước.
Trường PTDT THCS Nội trú kỷ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam 20-11 21 Tháng Mười Một 2023
Sáng 20-11, trường Phổ thông Dân tộc Nội trú - THCS huyện (PTDT Nội trú-THCS) tổ chức kỷ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam 20-11 (20/11/1982 - 20/11/2023) và đón hận Danh hiệu “Cơ quan, đơn vị kiểu mẫu”. Đồng chí Ngọ Đình Hải, Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện đến tặng hoa chúc mừng nhà trường.
Hỗ trợ 83 triệu đồng xây nhà “Mái ấm công đoàn” thăm hỏi đoàn viên ốm đau, mắc bệnh hiểm nghèo21 Tháng Mười Một 2023
Hưởng ứng các hoạt động chào mừng Đại hội Công đoàn Việt Nam lần thứ XIII, nhiệm kỳ 2023-2028, chiều 20-11, Liên đoàn lao động (LĐLĐ) tỉnh tổ chức chương trình hỗ trợ làm nhà, sửa nhà “Mái ấm công đoàn” và đoàn viên công đoàn bị ốm đau, bệnh hiểm nghèo ở huyện Bá Thước. Tham dự có các đồng chí: Nguyễn Minh Cảnh, Phó Chủ tịch LĐLĐ tỉnh; Lê Hùng Cường, Chủ tịch LĐLĐ huyện.
Công nhận Lễ hội Mường Khô vào Danh mục di sản văn hóa phi vật thể quốc gia16 Tháng Mười Một 2023
Bộ trưởng Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch Nguyễn Văn Hùng vừa ký quyết định đưa Lễ hội Mường Khô vào Danh mục di sản văn hóa phi vật thể quốc gia.
Hội LHPN huyện Bá Thước tập huấn kiến thức về Bình đẳng giới, nâng cao năng lực thực hiện lồng ghép giới16 Tháng Mười Một 2023
Sáng 15-11- 2023, Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) huyện Bá Thước tổ chức khai mạc hội nghị tập huấn kiến thức về Bình đẳng giới, nâng cao năng lực thực hiện lồng ghép giới cho hơn 600 cán bộ thôn, bản và người có uy tín trong cộng đồng ở 52 thôn của 17 xã trên địa bàn huyện được thụ hưởng Dự án 8 “Thực hiện bình đẳng giới và giải quyết những vấn đề cấp thiết đối với phụ nữ và trẻ em” thuộc Chương trình mục tiêu Quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi.
Hội LHPN xã Thiết Ống tổ chức hội nghị đối thoại chính sách thực hiện bình đẳng giới và giải quyết những vấn đề cấp thiết đối với phụ nữ và trẻ em năm 2023.02 Tháng Mười Một 2023
Sáng 31-10, Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) xã Thiết Ống tổ chức hội nghị đối thoại chính sách thực hiện bình đẳng giới và giải quyết những vấn đề cấp thiết đối với phụ nữ và trẻ em năm 2023; đây là đơn vị được Hội LHPN huyện chọn tổ chức điểm trên địa bàn huyện. Đến dự có các đồng chí: Lê Thị Hải Lý, Uỷ viên Ban Chấp hành Đảng bộ, Chủ tịch Hội LHPN huyện; Phạm Thế Duyệt, Uỷ viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện, Bí thư Đảng uỷ xã Thiết Ống; đại diện Hội LHPN 16 xã thực hiện Dự án 8 trong huyện.