Các đồng chí lãnh đạo huyện dâng hương tại nhà bia tưởng niệm thị trấn Cành Nàng27 Tháng Bảy 2024
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sĩ, sáng 25/7/2024, đồng chí Phạm Đình Minh, Bí thư Huyện ủy đã đến dâng hoa, thắp hương tưởng niệm các anh hùng Liệt sĩ tại Nhà bia tưởng niệm thị trấn Cành Nàng.
Ngân hàng chính sách xã hội tỉnh Thanh Hoá viếng Nghĩa trang liệt sĩ Quốc tế Đồng Tâm24 Tháng Bảy 2024
Để tri ân và khắc ghi công lao to lớn của các Anh hùng liệt sĩ đã hy sinh vì nền độc lập, tự do của Tổ quốc, vì nhiệm vụ quốc tế cao cả, nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024). Sáng 23/7, đoàn công tác của Chi nhánh Ngân hàng Chính sách xã hội (CSXH) tỉnh Thanh Hoá do đồng chí Lê Hữu Quyền, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Ngân hàng CSXH tỉnh làm trưởng đoàn đã đến dâng hoa, dâng hương tưởng nhớ các Anh hùng liệt sĩ đang yên nghỉ tại Nghĩa trang liệt sĩ Quốc tế Đồng Tâm huyện Bá Thước. Cùng tham gia với đoàn công tác có đồng chí Trịnh Anh Tuấn, Giám đốc Phòng giao dịch Ngân hàng CSXH huyện.
Đồng chí Mai Hữu Phúc, Phó Chủ tịch UBND huyện kiểm tra công tác ứng phó với mưa lũ tại xã Lũng Cao, Lũng Niêm, Thành Lâm và Lương Trung24 Tháng Bảy 2024
Trong hai ngày 23 và 24/7, đồng chí Mai Hữu Phúc, Phó Chủ tịch UBND huyện đã đi kiểm tra công tác ứng phó với mưa lũ tại các xã: Lũng Cao, Lũng Niêm, Thành Lâm và Lương Trung. Cùng đi có đồng chí Nguyễn Văn Tâm, Trưởng phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện.
Đồng chí Đỗ Minh Tuấn, Chủ tịch UBND tỉnh viếng Nghĩa trang liệt sĩ Quốc tế Đồng Tâm và thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Bá Thước19 Tháng Bảy 2024
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng 18/7, đồng chí Đỗ Minh Tuấn, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đến dâng hoa, dâng hương tưởng nhớ các Anh hùng liệt sĩ đang yên nghỉ tại Nghĩa trang liệt sĩ Quốc tế Đồng Tâm và thăm, tặng quà các gia đình chính sách trên địa bàn huyện Bá Thước.
HĐND huyện Bá Thước khóa XXII tổ chức Kỳ họp thứ 20, nhiệm kỳ 2021 - 202619 Tháng Bảy 2024
Ngày 17/7/2024, HĐND huyện Bá Thước khóa XXII tổ chức kỳ họp thứ 20, nhiệm kỳ 2021 - 2026, dưới sự chủ trì của các đồng chí Bùi Thị Hoa, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; Lò Văn Quang, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện.
Thả cá giống tái tạo nguồn lợi thủy sản lòng hồ thủy điện Bá Thước 218 Tháng Bảy 2024
Sáng 13/7/2024, tại thôn Dần Long, xã Lương Ngoại. Chi cục Thủy sản Thanh Hóa phối hợp với UBND huyện Bá Thước tổ chức Lễ thả cá giống tái tạo và phát triển nguồn lợi thủy sản tại lòng hồ thủy điện Bá Thước 2.
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện lần thứ 20, khóa XXIII12 Tháng Bảy 2024
Nhằm đánh giá công tác lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Sáng 11/7, Ban Chấp hành Đảng bộ huyện tổ chức hội nghị lần thứ 20, dưới sự chủ trì của các đồng chí Phạm Đình Minh, Bí thư Huyện ủy; Bùi Thị Hoa, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện. Dự hội nghị có các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy, Thường trực HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ, trưởng, phó các ban, phòng, ngành cấp huyện, lãnh đạo 21 xã, thị trấn trong huyện.
Đảng ủy Quân sự tổ chức hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 202412 Tháng Bảy 2024
Chiều 11/7, Đảng ủy Quân sự huyện tổ chức Hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024, dưới sự chủ trì của đồng chí Phạm Đình Minh, Bí thư Huyện ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự huyện.
Ban đại diện ngân hàng chính sách huyện Bá Thước sơ kết 6 tháng đầu năm năm 2024.10 Tháng Bảy 2024
Chiều ngày 9/7, Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng Chính sách xã hội (CSXH) huyện Bá Thước tổ chức Phiên họp thường kỳ sơ kết 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Lê Quang Huy, Uỷ viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, Trưởng Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng CSXH huyện chủ trì.
Huyện Bá Thước ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở05 Tháng Bảy 2024
Thực hiện Quyết định số 176 ngày 14-2-2024 của Thủ tướng Chính phủ về Kế hoạch triển khai thi hành Luật Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở, Kế hoạch 232 ngày 8-5-2024 của Bộ Công an. Ngày 1/7, huyện Bá Thước ra mắt 205 Tổ bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở, với 615 thành viên trên địa bàn 21 xã thị trấn.
05 Tháng Bảy 2024
Hội Liên hiệp phụ nữ huyện Bá Thước sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết đại hội đại biểu phụ nữ huyện lần thứ XXIII, nhiệm kỳ 2021-2026.05 Tháng Bảy 2024
Chiều 2/7, Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) huyện Bá Thước tổ chức hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết đại hội đại biểu phụ nữ huyện lần thứ XXIII nhiệm kỳ 2021-2026. Đến dự có đồng chí Bùi Thị Hoa, Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; đại diện Uỷ ban Mặt trận Tổ quốc huyện, Phòng Giáo dục và Đào tạo, Ngân hàng NN&PTNT và Ngân hàng Chính sách xã hội huyện.
Hội Nông dân huyện Bá Thước sơ kết công tác Hội và phong trào Nông dân 6 tháng đầu năm 2024.05 Tháng Bảy 2024
Sáng 4/7, Hội Nông dân huyện tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Hội và phong trào Nông dân 6 tháng đầu năm; phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Tham dự có các đồng chí: Bùi Thị Hoa, Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện; Lê Anh Tuấn, Trưởng Ban Tuyên giáo Hội Nông dân tỉnh; cùng đại diện Uỷ ban MTTQ huyện, một số ban, ngành của huyện và Ngân hàng NN&PTNT, Phòng giao dịch Ngân hàng CSXH huyện.
Công bố quyết định của Giám đốc Công an tỉnh về công tác cán bộ01 Tháng Bảy 2024
Chiều ngày 30/6, tại trụ sở Công an huyện Bá Thước, Công an tỉnh Thanh Hóa tổ chức Lễ công bố Quyết định của giám đốc Công an tỉnh về công tác cán bộ đối với đồng chí Thượng tá Nguyễn Văn Quyền.
Huyện Bá Thước tổ chức thành công Đại hội Đại biểu các dân tộc thiểu số lần thứ IV, nhiệm kỳ 2024 - 202928 Tháng Sáu 2024
Sáng 25/6, huyện Bá Thước long trọng tổ chức Đại hội Đại biểu các dân tộc thiểu số (DTTS) thứ IV, nhiệm kỳ 2024 - 2029.
Bế giảng lớp bồi dưỡng cán bộ dự nguồn Ban Chấp hành và các chức danh lãnh đạo chủ chốt huyện Bá Thước28 Tháng Sáu 2024
Chiều 27/6, Huyện ủy Bá Thước phối hợp với trường Chính trị tỉnh Thanh Hóa tổ chức Bế giảng lớp bồi dưỡng cán bộ dự nguồn quy hoạch Ban Chấp hành Đảng bộ và các chức danh lãnh đạo chủ chốt huyện Bá Thước nhiệm kỳ 2025 - 2030, 2026 - 2031.